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URAFIKI WA MASHAKA 

Hapo zamani za kale palikuwepo marafiki wawili 

walioitwa Chonde na mwingine Choche.  

Siku moja Chonde alikwenda nyumbani kwa Choche 

na kupora vitu vyote vya thamani alivyovihitaji kwa 

ubabe, kiburi, na dharau bila kujali kuwa ni rafiki 

yake. Ingawa Choche alijitahidi kujitetea huku 

akikumbusha urafiki wao uliokaribia undugu wa 

damu, Chonde hakukubali kumwachia vitu vya 

thamani. Alivichukua na kuondoka navyo 

kusikojulikana kisha kumwachia vitu vichache kwa 

masharti. Choche alikubali masharti hayo kwa 

unyonge, ilimradi rafiki yake aondoke amani irudi. 

Kwa kuwa Chonde tayari alishachukua vitu vingi na 

vingine kuviharibu, Choche alibaki maskini na dhaifu 

kutokana na sonona. 

 Baada ya miaka mingi kupita, Chonde alidhuru 

nyumbani kwa rafiki yake ili kumjulia hali. 

Alimmkuta yu hoi kitandani, mgonjwa wa leo wa 

kesho.  Ndipo Chonde alipomwambia Choche 

wafufue urafiki wao kisha kukubaliana 
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kumkopesha kiasi chochote cha fedha akitakacho 

lakini marejesho yatakuwa kwa riba. Na endapo 

umauti utamfika, atalea watoto wa Choche kwa 

kuwapa misaada mbalimbali ya kibinadamu ingawa 

masharti yataendelea. Ili aweze kurudisha hali yake 

ya kiuchumi, Choche alikubali.  

Choche alipatwa na umauti na kwa sasa watoto 

wake wapo kwenye himaya ya Chonde wakiendelea 

kunolewa kifikra na kukumbushwa masharti na 

mikataba iliyosainiwa na Mzee Choche.  

Ingawa kimwili watoto hao bado wanaishi karibu 

na kaburi la baba yao lakini fikra zao na matumaini 

yao juu ya maendeleo yanategemea mwongozo wa 

Bwana Chonde, rafiki wa Baba yao. 

 


