
MWANAWETU MMUNI 

 

TAAMULI 

 

U
k

u
ra

sa
 N

a.
 1

 

USIKATE MIGUU KWA KUTEGEMEA GARI 

 

                     18 Julai, 2020 

 

Usikate miguu kwa kutegemea gari sababu miguu ina 

uwezo wa kukusaidia kufanya shughuli mbalimbali na 

matokeo yake ukapata au kununua gari. Lakini gari 

haiwezi kufanya shughuli yeyote itakayokuwezesha 

ukapata au kuota miguu. Imezidi utaweza kununua 

miguu ya bandia. Hivyo hata kama unauwezo wa 

kununua gari ya gharama kubwa dunia, ni vema 

ukaendelea kuheshimu miguu yako au kuwaheshimu 

wanaotembea kwa miguu sababu thamani ya miguu ni 

ya juu kuliko gari yako. 
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Kuna watu utakuta wanapita barabarani na 

kuwamwagia watu maji machafu yaliyotuama kwenye 

madimbwi, hadi unajiuliza; kama gari yake ya thamani 

kuliko watu au yeye mwenyewe ni wathamani kubwa? 

Kama ndivyo, huku kwenye madimbwi na makorongo 

kafuata nini? 

Wapo Watanzania wenye tabia ya kudharau kwao na 

kuthamini maeneo ya wenzao yaliyoboreshwa. 

Nyumbani kwao wanakuona ni, "kwa kishenzi!" Hivyo 

kuacha kukutengeneza au kukuwekea mipango 

madhubuti ya kuendeleza maeneo hayo.  

Lakini huko waendako, wanakokupenda ambako watu 

wengine kama wao walikuendeleza kukigeuka chini 

juu na juu chini, utawaona wanarudi nyumbani kichwa 

chini na kujinyenyekeza.  

Watu hawa ni wanafiki na roho mbaya, wanajidhirisha 

pale watakapofika nyumbani nakujifanya wanataka 

kutoa msaada wakati nyuma ya pazia wao ndiyo 

wanaoomba msaada. Wapo wengi sana mwaka huu, 

kutokana na matokeo ya Daktari John P. Magufuli 

kukaza vyuma. 
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Wapo wengine wanaojifanya kukata miguu kwa 

kutegemea magari. Wanaponda sana asili yao, nyenzo 

zao, malezi yao, ujasiri wao na utajiri wao kwa 

kutegemea kile walichonacho sasa.  

Kama ulilelewa kwenye uovu na wewe ukaelimika na 

kuwa mwema, unaponda vipi asili yako badala ya 

kurekebisha mifumo kama inawezekana? Kama 

haiwezekani, acha hivyo hivyo!  

Kama wewe ulizaliwa na kulelewa na watu 

wadhulumat na baadae ukajitambua na kuacha 

kuchukua tabia hizo mbaya tambua muda ukifika na 

wenzako watajitambua vilevile. Nadhani muda huo 

umeshafika.  

Tuchague viongozi wenye uwezo wakuimarisha 

uchumi wa kati. Tanzania ya Viwanda, inawezekana. 

 


